samfur

Yadda ake cire kankare acid a cikin matakai 10 masu sauki - Bob Vila

Kankare yana da dorewa kuma abin dogaro - kuma, a zahiri, sautin launi yana ɗan sanyi.Idan wannan tsaka tsaki na ƙarfe ba salon ku ba ne, zaku iya amfani da dabarun ɓarkewar acid don sabunta barandar ku, bene na ƙasa ko kanmin kanti a cikin kewayon launuka masu kama ido.Gishirin ƙarfe da acid hydrochloric da ke cikin tabon suna ratsa saman saman kuma suna amsawa da nau'in lemun tsami na dabi'a na siminti, suna ba shi launi mai duhu wanda ba zai shuɗe ko bawo.
Ana iya samun tabon acid daga cibiyoyin inganta gida da kuma kan layi.Don sanin nawa aikinku na musamman zai buƙaci, la'akari da cewa galan na tabo zai rufe kusan ƙafa 200 na siminti.Sa'an nan kuma, zaɓi daga launuka masu launin dozin guda goma sha biyu, ciki har da launin ruwan kasa da tans, kayan lambu masu kyau, zinariya mai duhu, ja, da terracotta, wanda ya dace da waje da na ciki.Sakamakon ƙarshe shine tasirin marmara mai ɗaukar ido wanda za'a iya goge shi don cimma kyakkyawan satin sheen.
Ba shi da wahala a koyi yadda ake yin kankare tabon acid.Kafin ci gaba zuwa mataki na gaba, da fatan za a yi kowane mataki a hankali.Simintin ya kamata a warke gabaɗaya kafin tabon acid, don haka idan saman ku sabo ne, da fatan za a jira kwanaki 28 kafin tabo.
Simintin da aka ƙera Acid aiki ne mai sauƙi, amma wasu ilimin asali yana da mahimmanci.Dole ne ku fara shirya saman siminti, sannan ku shafa tabon daidai don hana tabo bayyana.Hakanan wajibi ne don kawar da tabon acid ɗin, saboda siminti a zahiri alkaline ne yayin da tabo ke da acidic.Sanin abin da zai faru-da kuma yadda wannan tsari ke aiki-zai tabbatar da kyakkyawan ƙare.
Ba kamar fentin da ke saman saman simintin ba, tabon acid ɗin ya shiga cikin simintin kuma ya yi masa allurar sautin murya, yana ƙara launi zuwa simintin halitta yayin da yake bayyana shi.Dangane da nau'i da fasaha na rini da aka zaɓa, ana iya amfani da tasiri daban-daban, ciki har da kwaikwayon kamannin katako ko marmara.
Don aikace-aikace masu cikakken sauti masu sauƙi, ƙwararrun amfani da rini na acid yana kashe kusan dalar Amurka $2 zuwa dalar Amurka 4 a kowace ƙafar murabba'i.Ayyuka masu rikitarwa waɗanda suka haɗa da haɗa launuka ko ƙirƙirar alamu da laushi za su ƙara gudu - daga kusan $ 12 zuwa $ 25 kowace ƙafar murabba'in.Farashin galan na rini na aikin DIY kusan $60 ga galan.
Gabaɗaya magana, yana ɗaukar kimanin sa'o'i 5 zuwa 24 daga amfani da rini na acidic don kammala haɓaka launi, dangane da alamar rini da umarnin masana'anta.Tsaftacewa da shirya saman simintin da ke akwai zai ƙara ƙarin sa'o'i 2 zuwa 5 zuwa aikin.
Tsaftace saman simintin da ke akwai tare da mai tsabtace kankare mai lakabi don cire takamaiman nau'ikan datti ko lahani.Kuna iya buƙatar amfani da wakili mai tsaftacewa fiye da ɗaya;samfuran da aka ƙera don maiko bazai magance matsalar fenti ba.Don alamun taurin kai, kamar taurin kwalta ko fenti, yi amfani da injin niƙa (duba mataki na 3).Idan simintin yana da na'ura mai santsi mai santsi, yi amfani da samfurin shirye-shiryen da aka ƙera don tsara saman, wanda zai ba da damar tabon ya shiga.
Tukwici: Wasu man shafawa yana da wuyar gani, don haka don gano shi, a sauƙaƙe fesa saman da ruwa mai tsabta.Idan ruwan ya faɗi cikin ƙananan beads, ƙila ka sami tabo mai.
Idan shafa tabon acid a cikin gida, rufe bangon da ke kusa da zanen filastik, gyara su da tef ɗin fenti, da buɗe tagogi don samun iska.Lokacin shafa tabon acid a cikin gida, yi amfani da fanka don taimakawa iska ta zagaya.Matsakaicin adadin acid a cikin tabon acid yana da sauƙi, amma idan duk wani bayani ya fantsama akan fata da aka fallasa yayin amfani, da fatan za a wanke shi nan da nan.
A waje, yi amfani da zanen filastik don kare kowane bangon bango da ke kusa, sandunan haske, da sauransu, da kuma cire kayan daki na waje.Duk wani abu mai raɗaɗi yana iya ɗaukar tabo kamar siminti.
Tushen da aka zubar ba ana nufin ya zama mai santsi sosai ba, amma ya kamata a cire manyan fiffike (wanda ake kira “fins”) ko faci mai faci kafin tabo.Yi amfani da injin niƙa sanye take da fayafai na silicon carbide abrasive (samuwa don hayar a cibiyar hayar ginin) don santsin saman.Mai niƙa kuma yana taimakawa wajen cire kwalta mai tauri da fenti.Idan saman kankare da ke akwai santsi, yi amfani da maganin etching.
Saka rigar dogon hannu da wando, tabarau da safar hannu masu jure wa sinadarai.Bi umarnin masana'anta don tsoma tabon acid da ruwa a cikin mai fesa famfo.Fesa kankare a ko'ina, farawa daga gefe ɗaya na slab kuma aiki har zuwa wancan gefen.Don kwandon shara ko wasu ƙananan abubuwa, zaku iya haɗa tabon acid a cikin ƙaramin bokitin filastik, sannan a shafa shi da buroshin fenti na yau da kullun.
A wasu lokuta, jika simintin kafin a shafa tabon zai taimaka masa sosai, amma da fatan za a fara karanta umarnin masana'anta don tabbatar da cewa ya dace.Fesa kankare tare da hazo a cikin bututun bututun tiyo yawanci yakan zama dole don jika simintin.Kada a jika har sai ya zama kududdufi.
Har ila yau, jika zai iya taimakawa wajen haifar da ƙarewar fasaha ta hanyar jiƙa wani ɓangare na kankare da bushewa sauran sassan.Busasshen ɓangaren zai sha ƙarin tabo kuma ya sa simintin ya yi kama da marmara.
Nan da nan bayan fesa tsintsiyar, yi amfani da tsintsiya mai ƙwanƙwasa tsintsiya don goge maganin a cikin saman kankare sannan a taɓa shi baya da gaba cikin santsi don samar da kamanni.Idan kana son kamanni mai kyan gani, zaku iya tsallake wannan matakin.
A mafi yawan lokuta, za ku so ku ci gaba da "rigar gefuna", don haka kada ku bar wasu tabo na acid su bushe kafin amfani da sauran, saboda wannan na iya haifar da alamun cinya.Wato da zarar kun fara aikin, kar ku huta.
Bari tabon acid ya shiga cikin saman simintin gaba ɗaya kuma ya haɓaka gabaɗaya a cikin sa'o'i 5 zuwa 24 (duba umarnin masana'anta na ainihin lokacin).Yayin da aka bar tabon acid ɗin, mafi duhu sautin ƙarshe.Wasu nau'ikan tabo acid suna amsawa da sauri fiye da sauran.Koyaya, kar a ƙyale tabon ya daɗe fiye da iyakar lokacin da masana'anta suka ba da shawarar.
Lokacin da kankare ya kai launi da ake so, yi amfani da maganin neutralizing alkaline, kamar trisodium phosphate (TSP), wanda zaka iya saya a kantin kayan aiki don dakatar da halayen sinadaran.Wannan ya ƙunshi man shafawa na gwiwar hannu da ruwa mai yawa!
Bi umarnin da ke kan akwati don haɗa TSP da ruwa, sa'an nan kuma shafa adadi mai yawa na maganin zuwa kankare kuma a goge shi sosai tare da tsintsiya mai nauyi.Idan kuna aiki a cikin gida, kuna buƙatar amfani da rigar mai bushewa / bushewa don tsotse maganin ruwa a kowane lokaci.Bayan haka, kurkura sosai da ruwa mai tsabta.Yana iya ɗaukar hawan kurkura uku zuwa huɗu don cire duk acid da ragowar TSP.
Da zarar simintin tabon acid ɗin ya kasance mai tsabta kuma ya bushe gaba ɗaya, a yi amfani da simintin simintin da ba za a iya jurewa ba don kare saman daga tabo.Lokacin siyan abin rufewa, karanta lakabin a hankali don tabbatar da samun daidaitaccen samfurin-mashin kankare na ciki bai dace da amfani da waje ba.
Ƙarshen na'ura mai rufewa ya bambanta, don haka idan kuna son kyan gani, zaɓi na'ura mai rufewa tare da ƙarancin haske.Idan kuna son sakamako na halitta, zaɓi mai rufewa tare da tasirin matte.
Da zarar mashin ɗin ya warke-yana ɗaukar kimanin sa'o'i 1 zuwa 3 don masu iya jujjuyawa kuma har zuwa sa'o'i 48 don wasu nau'ikan sealant na gida - bene ko terrace yana shirye don amfani!Ba a buƙatar ƙarin matakan tsaro.
Shafa ko amfani da injin tsabtace ruwa don shafe dattin benaye a cikin ɗakin ko kuma a wani lokaci a yi amfani da rigar mop don kiyaye shi da tsabta da kuma kiyaye shi da kyau.A waje, shara yana da kyau, kamar yadda ake wanke kankare da ruwa don cire datti da ganye.Duk da haka, ba a ba da shawarar yin amfani da mops na tururi a kan benaye na kankare.
Ee, za ku iya!Kawai tabbatar da cire duk wani abin da ke akwai, tsaftace saman, kuma idan simintin yana da santsi, gyara shi.
Simintin da aka goge yana ɗaya daga cikin mafi kyawun saman don tabon acid.Duk da haka, da farko tabbatar da cewa yana da tsabta kuma ba tare da tsohon abin rufewa ba.
Idan rini na acid ba a warware ba, maiyuwa ba zai samar da haɗin gwiwa mai ƙarfi ba kuma yana iya haifar da tabo waɗanda dole ne a goge a sake shafa su.
Hakika, kankare na kowane launi na iya zama acid.Amma ka tuna cewa duk wani launi na yanzu zai shafi launi na karshe na kankare.
Bayyanawa: BobVila.com yana shiga cikin Shirin Abokan Abokan Sabis na LLC na Amazon Services, shirin tallan haɗin gwiwa wanda aka tsara don samarwa masu wallafawa hanyar samun kuɗi ta hanyar haɗi zuwa Amazon.com da rukunin yanar gizo.


Lokacin aikawa: Satumba-03-2021